\ @ JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
‘:'i?”g% TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

UZINDUZI WA UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA KATIKA
MKOA WA KIGOMA.

lume Huru va Taita ya Uchaguzi inawatangazia wananchi wote kuwa Uzinduzi wa Uboreshaji wa
Daftari la Kudumu la Wapiga Kura Awamu ya Kwanza utafanyika Mkoa wa Kigoma tarche 01 Julai,
2024. Mgeni Rasmi katika uzinduzi huo atakuwa Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa
(MB). Mara baada va uzinduzi, zoezi la uboreshaji wa Daftari litacndelea Mkoani Kigoma hadi tarehe
07 Julai, 2024.

1. SIKU:  Uboreshaji utafanyika kuanzia siku ya Jumatatu tarehe 01 Julai, 2024 hadi siku Jumapili tarehe 07 Julai,
2024

2. VITUO: Uboreshaji utafanyika katika vituo vilivyomo katika Mitaa, vijiji na vitongoji

3. MUDA: Vituo vitafunguliwa saa 2:00 Asubuhi na kufungwa saa 12:00 Jioni

Uboreshaji utahusisha: -
1. Kuandikisha Wapiga Kura wapya ambao ni raia wa Tanzania waliotimiza umri wa Miaka 18
na zaidi na hawakuwahi kuandikishwa hapo awali.

Kuandikisha Wapiga kura ambao watakuwa wametimiza umri wa miaka 18 siku ya tarche
va Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025.

Kuboresha taarifa za wapiga kura waliohama kutoka eneo moja kwenda eneo lingine la
kiuchaguzi

Kutoa kadi mpya kwa wapiga kura ambao kadi zao zimepotea au kuharibika.

Kuboresha au kurekebisha taarifa za wapiga kura.

Aidha,Wapiga kura wanaotaka kuboresha taarifa zao na wanaohama kituo cha kupigia kura
au vyote viwili wanaweza kuanzisha mchakato wa kuboresha kwa kujaza fomu maalum
kwa njia ya mtandao kupitia tovuti ya Tume www.inec.go.tz au anuwani ya ovrs.inec.go.tz
kwa kujaza namba ya kitambulisho cha Taifa, namba ya kadi ya mpiga kura, namba ya simu
ya mpiga kura na jina la kata kisha watapokea ujumbe wenye namba ya utambulisho (token
number) ambayo wataenda nayo kituo cha kujiandikisha ili kukamilisha taratibu na kupata
kadi ya mpiga kura.
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MAMBO YA KUZINGATIA

e« Mwananchi anatakiwa kupanga mstari akiwa kituoni na kusubiri hadi zamu yake ya
kuandikishwa itakapowadia. Watu wenye mabhitaji maalumu kama vile wazee, wagonjwa,
watu wenye ulemavu, wajawazito na akina mama wenye watoto wachanga watakaokwenda
nao kituoni watapewa kipaumbele.

« Muwananchi atakapofika kituo cha kujiandikisha atachukuliwa alama za vidole vyote kumi vya
mikono na kupigwa picha na kisha kupewa kadi yake mpya hapo hapo kituoni

»  Nimuhimu kujiandikisha sasa katika Daftari la Kudumu la Wapiga Kura ili uweze kupiga
kura katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025 na chaguzi zijazo

»  Zoezi hili halitawahusu wapiga kura ambao waliandikishwa awali, hawajahama maeneo yao

ya kiuchaguzi na wana kadi zao za mpiga kura.

KUJIANDISHA KUWA MPIGA KURA NJ MSINGI WA BORA
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MKURUGHNZI CHAGUZI

Limetolewa leo tarehe 01/06/2024 na:



https://v3.camscanner.com/user/download

